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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

 Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amesema Tanzania inamuuunga mkono Waziri Mkuu Mstaafu wa Jamhuri ya Kenya 
Mhe. Raila Amolo Odinga anayewania nafasi ya Mwenyekiti wa Kamisheni ya Umoja 
wa Afrika (AU).  
  
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo wakati akishiriki uzinduzi wa kampeni ya 
kumnadi Mgombea huyo kwenye hafla iliyofanyika Ikulu ya Nairobi. Hafla hiyo 
imehudhuriwa pia na Rais wa Jamhuri ya Uganda Mhe. Yoweri Kaguta Museveni, 
Rais wa Jamhuri ya Sudan Kusini Mhe. Salva Kiir Mayardit, Waziri Mkuu wa Jamhuri 
ya Burundi Mhe. Gervais Ndirakobuca na viongozi wengine. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia ameeleza kuwa Watanzania wanamfahamu Mhe. Odinga 
kama mwanamajumui wa Afrika anayeamini katika mtangamano wa Afrika na 
manufaa yake. 
 
Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia amempongeza Mhe. Odinga kwa kudumisha 
mahusiano mazuri na Viongozi wa Afrika na wabia wake. 
  
Rais Dkt. Samia amemuelezea Mhe. Odinga kama kiongozi mwenye busara na 
mwenye uwezo wa kujenga Umoja wa Afrika thabiti, unayochochea maendeleo ya 
kiuchumi na kijamii ya bara la Afrika na yenye uwezo wa kutetea maslahi ya Afrika 
kimataifa. 
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